JEDWALI LA MALIPO YA ADA. ’

BUN/JAZAR

DARASA | Il 1] v \ Vi Vil [

ADA 2,800,000 | 2,800,000 | 2,800,000 | 2,800,000 | 2,800,000 | 2,800,000 | 2,800,000 e pyie

AWAMU YA 1 1,200,000 | 1,200,000 | 1,200,000 | 1,300,000 | 1,300,000 | 1,300,000 | 1,700,000 Anv ,c I‘I Oo I-
(DEC 2021)

AWAMU YA PILI 600,000 | 600,000 | 600,000 | 600,000 | 600,000 | 600,000 | 600,000

(APRIL 2022)

AWAMU YA 3 500,000 | 500,000 | 500,000 | 500000 | 500,000 | 500,000 | 500,000

(JUNE 2022)

AWAMU YA 4 500,000 | 500,000 | 500,000 | 400,000 | 400,000 | 400,000

(SEPT 2022)

UFAFANUZI WA MALIPO YA ADA: '

- Ada ya masomo kwa mwaka ni Tshs 2,800,000/= italipwa kwa awamu nne kama
ilivyoanishwa kwenye jedwali hapo juu.
- Ada ilipwe katika akaunti maalum za Ada nazo nia

AKAUNTI ZA MALIPO YA ADA

BENKI NBC BENKI  AMANA BENKI KCB

JINA LA AKAUNTI JINA LA AKAUNTI JINA LA AKAUNTI

IBUN JAZAR ISLAMIC ENGLISH IBUN JAZAR ISLAMIC ENGLISH IBUN JAZAR ISLAMIC ENGLISH
MEDIUM PRIMARY SCHOOL MEDIUM PRIMARY SCHOOL MEDIUM PRIMARY SCHOOL

NAMBARI YA AKAUNTI

NAMBARI YA AKAUNTI

NAMBARI ZA AKAUNTI

UFAFANUZI WA MALIPO

048132000088 001120310750001 3300618819 X . R - o
Kwa wanafunzi wanaohamia madarasa mengine watalazimika kulipia
PESA YA SARE Tshs 140,000 na pesa ya Godoro, kava, shuka, neti

JEDWALI LA MICHANGO MINGINE: ’ Tshs 110,000 katika orodha ya michango mengine.

DARASA : . i v v v Vi - Awamu za ada zitalipwa kama ifuatavyo;

Vitabu & stationary | 130,000 | 130,000 | 130,000 | 150,000 | 150,000 | 150,000 | 150,000 a) Awamu ya kwanza italipwa Mwezi Desemba 2021

s hul 140,000 | 140,000 | 140,000 | 140,000 | - : - i g ) ' .

MT;E:SIS ve 70,000 100,000 b) Awamu ya pili italipwa waka.t| wa kufungua shule kutoka likizo

Godoro, kava, 110,000 ya nusu muhula wa kwanza (Midterm).

shuka na neti ¢) Awamu ya tatu italipwa wakati wa kufungua shule baada ya

Jumla 380,000 | 270,000 | 270,000 | 360,000 | 150,000 | 150,000 | 250,000 likizo ya Muhula wa pili

FOMU YA MAELEKEZ0
YA KUJIUNGA NA SHULE

d) Awamu ya nne ni wakati wa kufungua shule likizo ya nusu
muhula wa pili (Midterm).

ZINGATIA

UFAFANUZI WA MALIPO YA MICHANGO MINGINE: '

Michango mingine inatofautiana kati ya darasa na darasa.Inalipwa mwanzoni mwa mwaka
katika akaunti tofauti na akaunti ya malipo ya Ada na kuleta risiti siku ya kufungua shule.
Wanafunzi wanao hamia wote wanapaswa kulipia michango yote

(isipokuwa mitihani ni kwa madarasa maalum).

Akaunti ifuatayo hapo chini ndiyo itatumika kufanya malipo ya michango mingine

Benki: AMANA .
Jina la akaunti: IBUN JAZAR ISLAMIC ENGLISH MEDIUM PRIMARY SCHOOL LOWER OTHER.

Nambari ya akaunti: 001120310750004.

E—

Milipaji wa ada anapaswa kuhakikisha anaandika majina matatu ya mtoto anae
mlipia na darasa lake pamoja na kuleta risiti hiyo shuleni siku ya kufungua shule.
Malipo yaada na michango mingine yakishalipwa hayarudishwi.

- Risiti ya malipo ya benki (Bank Pay-in-slips) ni lazima iwasilishwe kwa
muhasibu ndani ya siku na saa za kazi, hayatatambulika malipo
ambayo risiti yake haikuwasilishwa kwa muhasibu.

Ni kosa kufanya malipo mkononi (Cash Payments). Shule haitayatam-
bua na haitawajibika kwa malipo yoyote yalolipwa mkononi.
Hatapokelewa mwanafunzi ambaye hatatimiza kiwango cha ada cha
awamu husika.

HEADTEACHER 0677 883311
SECOND HEADTEACHER 0677 099991
ACCOUNTANT 0677 883322

E:mail: headteacher@ibunjazar.or.tz

Web: www.ibunjazar.or.tz
NN T TNV T U7 7 )

- Shule itafunguliwa Januari 10, 2021, watoto wataanza kupokele-
wa saa 07:00 Mchana mpaka saa 11:30 Jioni, hatapokelewa mtoto
atakayefika nje ya muda huo.



1.0 UTANGULIZI

Shule ya msingi IBUN JAZAR ni shule ya kiislamu inayotoa
elimu ya msingi, elimu ya dini ya kiislamu na kuhifadhisha
Qur’an.

Shule ipo katika mji wa Vikindu, Wilaya ya Mkuranga mkoa wa
Pwani na ni ya bweni kwa wavulana na wasichana.

1.1 DHAMIRA YA SHULE

Shule ya msingi IBUN JAZAR ni shule bora inayodhamiria
kumuendeleza mtoto kitaaluma, kimwili na kiroho ili kujenga
jamii yenye wasomi wenye maadili mema na wawajibikaji.

2.0 MAHITAJI YA SHULE

2.1 Mahitaji ya kiofisi

Mzazi anatakiwa kuleta vitu vifuatavyo wakati wa kuripoti
shuleni

i Picha mbili (2) za wazazi au walezi

ii. Picha (2) za mwanafunzi

iii. Nakala ya cheti cha kuzaliwa

iv. Faili ya plastiki moja (spring file)

2.2 Mahitaji ya bweni

i Tranka la kuhifdhia vifaa bwenini

ii. Begi la kuhifadhia madaftari.

iii. Taulo rangi yoyote isipokuwa nyeupe

iv. Kandambili

V. Sabuni ya unga kilo 3 na miche mitatu kwa kila
muhula.

vi. Miswaki nusu dazeni na dawa ya meno nusu dazeni
kwa kila muhula.

vii. Sabuni ya kuogea (medicated soap) dazeni moja.
viii. Sahani ya bati yenye patisheni.

ix. Vikombe viwili vya mfupa (si plastiki) kwa kila
muhula.

X. Nguo za ndani pea 4 kwa kila muhula,

Xi. Vikata kucha (nail cutters) viwili (2).

Xii. Nguo za michezo (trauck suits) - (Drs 1 -3, Buluu) (Drs
4 - 5, Nyekundu), (Drs 6 - 7, Njano)

xiii. Kanzu nyeupe (2) kwa wavulana na baibui nyeusi (2)
zisizo na marembo kwa wasichana.

Xiv. Soksi pea zaidi ya tatu.

XV. Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kamba.

XVi. Ndoo moja na kopo la kuogea.

XVvii. Sweta rangi ya bluu.

xviii. Rangi ya viatu kopo mbili pamoja na brashi za

kung'arishia kubwa na ndogo.

3.0 MWENENDO NA MAADILI

« Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu maadili yote yadini ya kiislamu.
- Mwanafunzi anatakiwa kuwa mtiifu kwa walimu viongozi, wafanya-
kazi na wanafunzi wenzake.

« Mwanafunzi anatakiwa kuwa mtulivu darasani na katika mazingira
yote ya shule kwa ujumla.

« Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi wa mwili, mavazi na mzingra yake
yote yanayomzunguka.

« Mwanafunzi haruhusiwi kufuga kucha, kupaka rangi, hina au piko,
kuvaa nguo za kubana, kuweka nywele bandia, kuvaa pete, mkufu,
bangili n.k

« Mwanafunzi haruhusiwi kuja na vifaa vya kieletroniki kama simu ya
mkononi, redio, kamera, jagi la kuchemshia maji n.k

- Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare za shule atakaposafiri kuja shule
au kurudi nyumbani kwao.

3.1 Kanuni za bweni

« Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya shule isipokuwa kwa kibali
maalum (gate pass)

« Mwanafunzi atatembelewa kwa mwezi mara moja kulingana na
kalenda ya shule inavyo onesha.

« Mwanafunzi anatakiwa ajipambe na sifa nzuri pamoja na madili ya
kiislamu muda wote akiwa bwenini.

« Mwanafunzi anatakiwa awe msafi pamoja na kuhakikisha usafi wa
mazingira yanayozunguka bweni lake na shule kwa ujumla.

3.2 Makosa ya kinidhamu na adhabu
3.2.1 Makosa yanayopelekea kufukuzwa shule
Makosa yafuatayo yanaweza kupelekea mwanafunzi kufukuzwa shule;

. Wizi

. Utumiaji wa vilevi

. Kupigana

. Kufanya uasherati, ubakaji, ushoga na uzinzi.

. Kugoma, kuchochea mgomo na kugomea adhabu.
. Kupata, kusababisha au kutoa mimba.

. Kuruka ukuta wa shule.

TANBIHI:

Shule haitawajibika kurudisha kiasi chochote cha ada iliyokwishalipwa
iwapo mwanafunzi atafukuzwa kwa moja ya makosa tajwa hapo juu
au kosa lingine la kinidhamu.

3.2.2 Makosa yanayopelekea adhabu kali au kusimamishwa kwa muda
Mwanafunzi ataadhibiwa au kusimamishwa kwa muda (suspension)
akikutwa na makosa yafuatayo;

- Utoro

+ Matusi

« Kuchelewa darasani, mstarini, msikitini n.k

- Kukaa faragha baina ya msichana na mvulana

« Kutishia usalama wa walimu, wafanyakazi au wanafunzi wenza.

- Udanganyifu (kama kusingizia ugonjwa)

4.0 MASOMO NA TAALUMA

Mwnafunzi anatakiwa kufanya bidii katika masomo yake yote
kwa ujumla kwa kuhudhuria darasani, kujisomea pamoja na
kushirikiana kwa ukaribu na walimu wake.

4.1 Masomo yanayofundishwa

. Hisabati 9. Lugha ya Kiarabu
Kiingereza 10. Kusoma na kuhifadh Quran
Kiswabhili 11. Kompyuta
Sayansi

Maarifa ya jamii
Uraia na Maadili
Stadi za Kazi
Maarifa ya Uislamu
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4.2 Lugha ya kufundishia
Masomo yote yatafundishwa kwa lugha ya Kiingereza isipokuwa
masomo ya lugha ya Kiarabu, Kiswahili na maarifa ya uislamu.

4.3 Lugha ya Mawasiliano

Lugha ya mawasiliano shuleni ni Kiingereza na kiarabu tu.
Mwanafunzi anatAkiwa kutumia lugha hizo muda wote awapo
shuleni.

4.4 Wastani wa kufaulu
Mwanafunzi anatakiwa kufaulu kwa wastani usiopungua 61
katika masomo yote.

5.0 MEDICAL CHECK UP

Wanafunzi wote watalazimika kucheki afya zao katika hospitali ya
shule. Mwanafunzi atakubaliwa na kupokelewa baada ya shule
kujiridhisha na mwenendo wa afya yake.

6.0 BIMA YA AFYA: Mzazi anapaswa kulipa shilingi 50,400/- kwa
ajili ya bima ya NHIF au kuja na kadi ya bima hiyo.

7.0 MALIPO YA ADA

+ Ada inawezekana kulipwa yote kwa mkupuo mmoja au kwa
awamu nne.

- Awamu za ada pamoja na malipo mengine ya lazima yameain-
ishwa katika jedwali la malipo.

TANBIHI:

+ Malipo ya safari za kimasomo na programu maalumu hayakuju-
muishwa katika malipo. Malipo hayo yatafanyika kwa mujibu wa
maelekezo yatakayotolewa na shule kwa wazazi wa wanafunzi wa
madarasa husika.

- Malipo ya michango mingine yalipwe benki kwa risiti tofauti na
risiti ya ada na iwasilishwe kwa muhasibu. (Hatapokelewa
mwanafunzi ambaye hajakamilisha malipo hayo wakati wa
kufungua shule Januari).




